กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (15 ส.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายนายนิสิต อินลี หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม พร้อมเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร และสำนักงานสาธารณสุขอำเภอ ติดตามเยี่ยมเสริมพลังการพัฒนาคุณภาพน้ำประปาหมู่บ้านในองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น จังหวัดมุกดาหาร เพื่อติดตามการพัฒนาคุณภาพน้ำประปาหมู่บ้านให้ได้มาตรฐานและราคาเหมาะสม สู่เป้าหมายการพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อมอย่างยั่งยืน (SDG 6) ภายในปี 2570 ณ เทศบาลตำบลหนองแคน อำเภอดงหลวง และองค์การบริหารส่วนตำบลเหล่าหมี อำเภอดอนตาล โดยกิจกรรมในครั้งนี้ ประกอบด้วย 1)การแลกเปลี่ยนการดำเนินงานพัฒนา คุณภาพน้ำประปาหมู่บ้านให้ได้มาตรฐาน 2) ลงพื้นที่ดูระบบประปาหมู่บ้าน 3) คืนข้อมูลคุณภาพน้ำ พร้อมทั้งให้คำแนะนำและแนวทางการพัฒนายกระดับคุณภาพน้ำประปาหมู่บ้านให้ได้มาตรฐาน ทั้งนี้ มีผู้บริหาร เจ้าหน้าที่ และผู้ดูแลระบบประปา ร่วมแลกเปลี่ยนและให้ข้อมูลในการดำเนินงานระบบประปาหมู่บ้าน
ภาพ/ข่าว : ภาณุมาส ล้วนทอง