กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (15 ส.ค. 66 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อม คณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมสนับสนุนส่งเสริมการดำเนินงานวัดส่งเสริมสุขภาพ ในเทศกาลเข้าพรรษา ณ วัดป่าศรีมงคล อำเภอสำโรง จังหวัดอุบลราชธานี โดย ถวายความรู้เรื่องการส่งเสริมสุขภาพพระสงฆ์ การดำเนินงานวัดส่งเสริมสุขภาพ พร้อมทำบุญ ถวายผ้าอาบน้ำฝน จตุปัจจัยไทยธรรมและ สังฆทาน เพื่อการนำไปใช้ประโยชน์ แด่พระภิกษุสงฆ์ต่อไป
ภาพ : พิมประภา อินจำปา /ข่าว : สุกานดา แก้วล้อมบึง