กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (11ส.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานีมอบหมายให้ นางสาวปิยนุช พันธ์ศิริ หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่คัดกรองสุขภาพกาย สุขภาพจิต และสร้างความรอบรู้สุขภาพ ด้านอนามัยการเจริญพันธุ์ ให้กับวัยรุ่น เพื่อส่งเสริมการมีสุขภาพดี ปัญญาดี ทักษะชีวิตที่ดี ในการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น ในการนี้ได้รับการต้อนรับจากคณะครู อาจารย์และเจ้าที่จากวิทยาลัยการอาชีวศึกษาเอกวรรณ อำนาจเจริญ เป็นอย่างดี โดยมีนักศึกษาเข้าร่วมกิจกรรม จำนวน 120 คน ผลจากการคัดกรองกลุ่มเด็กที่มีปัญหาสุขภาพกาย สุขภาพจิต ดำเนินการส่งต่อข้อมูลให้กับครูต่อไป
ภาพ/ข่าว : สุกัญญา เชื้อธรรม