กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (11ส.ค.66) นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายศตวรรษ ศรีพรหม ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมบุคลากรกลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ เข้ากราบนมัสการเจ้าประคุณสมเด็จพระมหาธีราจารย์ กรรมการมหาเถรสมาคม ประธานคณะกรรมการฝ่ายสาธารณสงเคราะห์ของมหาเถรสมาคม เจ้าอาวาสวัดพระเชตุพนวิมลมังคลาราม ราชวรมหาวิหาร เพื่อนมัสการกราบเรียนกำหนดการจัดงานขับเคลื่อนธรรมนูญสุขภาพพระสงฆ์แห่งชาติ ระดับพื้นที่ เขตสุขภาพที่ 10 พร้อมทั้งเข้าร่วมกิจกรรมปฏิบัติธรรมเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาส วันเฉลิมพระชนมพรรษา 91 พรรษา 12 สิงหาคม 2566 ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ วัดยางน้อย อ.เขื่องใน จ.อุบลราชธานี โดยมี นายชลธี ยังตรง ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานฝ่ายฆราวาส
ภาพ/ข่าว : ปรียา นาสมบูรณ์