กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ร่วมสร้างสุขภาพดีให้ประชาชนทุกกลุ่มวัย ณ จังหวัดภูเก็ต
ระหว่างวันที่ 8-10 สิงหาคม 2566 นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อม คณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วม การประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้การขับเคลื่อนการส่งเสริมสุขภาพ และการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อมเพื่อสร้างความเป็นอยู่ที่ดีของคนบนผืนแผ่นดินไทย และการติดตามและประเมิน ผลการดำเนินงานกรมอนามัย รอบ 12 เดือน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ณ โรงแรมดวงจิตต์รีสอร์ทแอนด์สปา ภูเก็ต โดยมี นายแพทย์สุวรรณชัย วัฒนายิ่งเจริญชัย อธิบดีกรมอนามัย เป็นประธาน ทั้งนี้ผู้ร่วประชุมประกอบด้วย ผู้บริหารและเจ้าหน้าที่กรมอนามัยทั้งส่วนกลางและส่วนภูมิภาค เพื่อ วางแผนการสร้างสุขภาพดีให้ประชาชนทุกกลุ่มวัย ต่อไป