กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (8 ส.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เป็นประธานนำทีมคณะกรรมการประเมินเมืองสุขภาพดี เขตสุขภาพที่ 10 ประกอบด้วย ผู้แทนท้องถิ่นจังหวัดยโสธร สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยโสธร และศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ลงพื้นที่ตรวจประเมินรับรองเมืองสุขภาพดี เขตสุขภาพที่ 10 ในองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ที่สมัครเข้าร่วมโครงการพัฒนาเมืองสุขภาพดี (Healthy City) ตามองค์ประกอบของเมืองสุขภาพดี 3 ส่วน คือ สิ่งแวดล้อมเอื้อต่อสุขภาพ (Healthy Environments) สถานที่เอื้อต่อสุขภาพ (Healthy Settings) และประชาชนรอบรู้และสุขภาพดี (Healthy People) ณ เทศบาลเมืองยโสธร จังหวัดยโสธร โดยมี นายสุราช จันทรุกขา รองนายกเทศมนตรีเมืองยโสธร ให้การต้อนรับ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร เจ้าหน้าที่เทศบาล โรงพยาบาลยโสธร เเละสำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองยโสธร ทั้งนี้ คณะกรรมการฯ ได้ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม ณ โรงเรียนเทศบาล 2 สามัคคีวัฒนา ร้านอาหารบ้านคุณย่า นวัตกรรมชุดยโสธรเมืองน่าอยู่ เรียนรู้ศึกษา เเละชมการแสดงชมรมรักษ์สุขภาพ อีกด้วย
ภาพ/ข่าว: สุทธิดา สืบทรัพย์