กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (4ส.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมประชุมติดตามความก้าวหน้าการดำเนินงานโครงการสุขภาพดีด้วยทฤษฎีเพื่อน(ตาย) ด้วยหลัก 10 อ (Thailand 10 for Health) ปี 2566 ณ โรงเรียนบ้านบกหนองทันน้ำ อ.กุดข้าวปุ้น จ.อุบลราชธานี โดยมี พลอากาศเอกสุบิน ชิวปรีชา กรมวังผู้ใหญ่ในพระองค์ 904 และรองผู้อำนวยการศูนย์อำนวยการใหญ่จิตอาสาพระราชทาน (ศอญ.) ประธานในพิธี พร้อมด้วย นาวาอากาศเอก (พิเศษ) นายแพทย์ไพศาล จันทรพิทักษ์ ที่ปรึกษาผู้อำนวยการโรงพยาบาลกรุงเทพ สายกิจกรรมพิเศษ นายแพทย์มนัส รามเกียรติศักดิ์ ผู้อำนวยการกองอนามัยวัยเรียนวัยรุ่น กรมอนามัย นางสุภาวรรณ ผุดมาก รองผู้อำนวยการสำนักพัฒนากิจกรรมนักเรียนสำนักงานคณะกรรมการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.) กระทรวงศึกษาธิการ จ่าสิบเอกเทพศิรินทร์ อิ่มใจ นายอำเภอกุดข้าวปุ้น นายแพทย์ภิรักษ์ รุ่งพัฒนาชัยกุล รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี และผู้บริหารหน่วยงานสถานศึกษา พร้อมทั้งภาคีเครือข่าว ทั้งนี้ นายชลธี ยังตรง ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี ได้กล่าวต้อนรับผู้เข้าร่วมประชุม ซึ่งการประชุมครั้งนี้เป็นการติดตามความก้าวหน้าการดำเนินงานโครงการฯโดยมีผู้บริหารสถานศึกษา 8 แห่ง ได้รับสิ่งสนับสนุนพระราชทานและรายงานผลการดำเนินงานกิจกรรมกระบวนการ 10 อ. ผลผลิตที่ได้ ผลลัพธ์ที่เกิดขึ้น ความท้าทายโอกาสพัฒนา แลกเปลี่ยนเรียนรู้ ให้คำแนะนำ และให้ข้อเสนอแนะ จากนั้นได้เยี่ยมชมนิทรรศการ ฐานกิจกรรม 10 อ (E4H & LAH) นำเสนอโดย นักเรียนจิตอาสาด้านสุขภาพ
ข่าว : สุกานดา แก้วล้อมบึง / ภาพ : วรวุฒิ สมดี