กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (4 ส.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมทีมสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ จัดรายการอนามัยเช็คอิน เวลา 10.10 - 11.00 น. เพื่อสื่อสารให้ความรู้กับประชาชนในการดูแลสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ทางสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทย จังหวัดอุบลราชธานี FM 98.50 MHz. สัปดาห์นี้จัดรายการประเด็น รณรงค์สัปดาห์นมแม่โลก 2566 ภายใต้แนวคิด Enabling Breastfeeding:Making a difference for working parents “สานพลังสร้างสรรค์สังคมนมแม่ เพื่อพ่อแม่ที่ต้องทำงาน” โดยมี นางสุภาพร ศรไชย นักวิชาการแรงงานชำนาญการ สวัสดิการและคุ้มครองแรงงานจังหวัดอุบลราชธานี นางเกษแก้ว เกตุพันธ์ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นแขกรับเชิญในรายการ ทั้งนี้ยังได้สัมภาษณ์ทางโทรศัพท์ เครือข่ายการดำเนินงานส่งเสริมการเลี้ยงลูกด้วยนมแม่ นายณัฐวุฒิ จันทร์สว่าง สาธารณสุขอำเภอมหาชนะชัย เรื่อง รถล่อง ส่องรัก ส่งนมแม่ฟรี และ นางจันทร์คำ ยอดดี ผอ.รพ.สต.ชัยชนะ เรื่อง การขับเคลื่อนการส่งเสริมการเลี้ยงลูกด้วยนมแม่ในชุมชน ซึ่งสามารถรับชมย้อนหลังได้ที่ Facebook ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และ สวท.อุบลราชานี 98.50 MHz
ภาพ/ข่าว : ลัดดา ใบดำ