กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวปราณี อุสุพันธ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ติดตามการดำเนินงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม และส่งเสริมสุขภาพในโรงเรียนโครงการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร (กพด.) เพื่อติดตามการดำเนินงานพร้อมให้คำแนะนำและประเมินการดำเนินงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมและการส่งเสริมสุขภาพในโรงเรียนตามโครงการ กพด. รวมทั้งสนับสนุนสื่อ ชุดตรวจสอบคุณภาพน้ำ และอาหาร สื่อความรู้ด้านสุขภาพ ณ ศูนย์การเรียนตำรวจตระเวนชายแดนเอไอเอ ประเทศไทย อำเภอเขมราฐ และโรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนพิทักษ์ปัญญา อำเภอกุดข้าวปุ้น จังหวัดอุบลราชธานี ทั้งนี้ สำนักงานทรัพยากรน้ำบาดาลเขต 11 อุบลราชธานี เจ้าหน้าที่สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล ร่วมลงพื้นที่ในครั้งนี้ด้วย