กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เป็นประธานนำทีมคณะกรรมการประเมินเมืองสุขภาพดี เขตสุขภาพที่ 10 ประกอบด้วย ผู้แทนจากสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดมุกดาหาร ผู้แทนท้องถิ่นอำเภอคำชะอี สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร และศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ลงพื้นที่ตรวจประเมินรับรองเมืองสุขภาพดี เขตสุขภาพที่ 10 ในองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ที่สมัครเข้าร่วมโครงการพัฒนาเมืองสุขภาพดี (Healthy City) ตามองค์ประกอบของเมืองสุขภาพดี 3 ส่วน คือ สิ่งแวดล้อมเอื้อต่อสุขภาพ (Healthy Environments) สถานที่เอื้อต่อสุขภาพ (Healthy Settings) และประชาชนรอบรู้และสุขภาพดี (Healthy People) ณ เทศบาลตำบลคำชะอี จังหวัดมุกดาหาร โดยมี นายสันติพงศ์ บุตรดีวงศ์ รองนายกเทศมนตรีให้การต้อนรับ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร เจ้าหน้าที่เทศบาล โรงพยาบาลคำชะอี และได้ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม ณ ตลาดสดเทศบาลตำบลคำชะอี เเละชุมชนคำชะอี หมู่ที่ 5 ในเขตเทศบาลตำบลคำชะอี อีกด้วย
ภาพ/ข่าว: สุทธิดา สืบทรัพย์