กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 ก.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ลงพื้นที่ร่วมประเมินตำบลมหัศจรรย์ 1,000 วัน Plus สู่ 2,500 วัน ณ ตำบลเหล่าแก อำเภอดอนมดแดง จังหวัดอุบลราชธานี ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี สำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์อุบลราชธานี สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดอุบลราชธานี และสำนักงานท้องถิ่นจังหวัดอุบลราชธานี เพื่อเสริมสร้างความเข้มแข็งการดำเนินส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย ผ่านกลไกคณะกรรมการพัฒนาเด็กและครอบครัวในชุมชน ยกระดับการจัดบริการสาธารณสุขให้มีคุณภาพ และได้มาตรฐานนำไปสู่การเป็นพื้นที่ต้นแบบต่อไป