กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (26 ก.ค.2566) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อม ดร.สุภาภรณ์ ศรีธัญรัตน์ ผู้อำนวยการศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 กล่าวต้อนรับ ผู้เข้าร่วมประชุมห้องกิจกรรมพัฒนาการเด็กปฐมวัย ภายใต้แนวคิดมหกรรมรวมใจ ปฐมวัยเขตฯ 10 : "เด็กน้อยฮู้ควม เฮียนฮู้ไว ด้วยความใส่ใจของสุผู้สุคน" ในงานประชุมวิชาการระดับชาติ HEALTH CARE CHALLANGE AND CHANGE TO THE FUTURE YASOTHON ACADEMIC 2023 เขตสุขภาพที่ 10 ณ โรงแรม เดอะกรีนปาร์ค แกรนด์ จังหวัดยโสธร กิจกรรมประกอบด้วยการบรรยายเรื่อง เทคโนโลยีการแพทย์กับการพัฒนาเด็กโดย นางมธุรส ทาทอง ผู้อำนวยการศูนย์วิทยาศาสตร์การแพทย์ที่ 10 อุบลราชธานี และ การอภิปรายการพัฒนาเด็กปฐมวัย จากภาคีเครือข่ายในพื้นที่เขตสุขภาพที่ 10 ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยเจ้าหน้าที่สาธารณสุข ครูและเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงานพัฒนาเด็กปฐมวัย จากองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น จำนวน100 คน