กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (26 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้บุคลากรกลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมจัดนิทรรศการการขับเคลื่อนเมืองที่เป็นมิตรกับผู้สูงอายุและชมรมผู้สูงอายุ ต้นแบบในเขตสุขภาพที่ 10 พร้อมทั้ง แลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานผู้สูงอายุ ในงานประชุมวิชาการระดับชาติ HEALTH CARE CHALLANGE AND CHANGE TO THE FUTURE YASOTHON ACADEMIC 2023 เขตสุขภาพที่ 10 ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 26-27 กรกฎาคม 2566 ณ โรงแรม เดอะกรีนปาร์ค แกรนด์ จ.ยโสธร เพื่อมุ่งสู่การดูแลผู้สูงวัยมีคุณภาพชีวิตที่ดี สามารถดูแลสุขภาพได้ด้วยตนเองและเป็นพลังทางสังคมต่อไป