กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (25 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวปราณี อุสุพันธ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ติดตามการดำเนินงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม และส่งเสริมสุขภาพในโรงเรียนโครงการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร (กพด.) เพื่อติดตามการดำเนินงานพร้อมให้คำแนะนำและประเมินการดำเนินงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม และการส่งเสริมสุขภาพในโรงเรียนตามโครงการ กพด. รวมทั้งสนับสนุน ชุดตรวจสอบคุณภาพน้ำ และอาหาร สื่อความรู้ด้านสุขภาพ ณ โรงเรียนโหง่นขาม และโรงเรียนดงนา อำเภอศรีเมืองใหม่ จังหวัดอุบลราชธานี ทั้งนี้ สำนักงานทรัพยากรน้ำบาดาลเขต 11 อุบลราชธานี เจ้าหน้าที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลโหง่นขาม โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลดงนา ร่วมลงพื้นที่ในครั้งนี้ด้วย
ภาพ/ข่าว : ภาณุมาส ล้วนทอง