กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (25 ก.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ นำทีมสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ จัดรายการวิทยุเพื่อสื่อสารความรอบรู้ด้านสุขภาพ ในประเด็น “ วันเข้าพรรษา วิถีใหม่ สงฆ์ไทย ไกลโรค ” โดยได้รับความเมตตาจากพระครูโกศลวิหารคุณ รองเจ้าคณะอำเภอเมืองอุบลราชธานี เจ้าอาวาสวัดกลาง และ นายศตวรรษ ศรีพรหม หัวหน้ากลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นแขกรัเชิญในรายการ ซึ่งมีประเด็นพูดคุย วันเข้าพรรษามีความสำคัญอย่างไร หลักการพิจารณาฉันอาหารเพื่อให้พระสงฆ์สุขภาพดี ตามหลักธรรมวินัยควรปฏิบัติอย่างไร ข้อปฏิบัติของประชาชนในการถวายอาหารแก่ภิกษุสงฆ์ควรปฏิบัติอย่างไร ซึ่งมี คุณวีระเดช พรหมคุปต์ เป็นผู้ดำเนินรายการ ทางสถานีวิทยุ อสมท.อุบลราชธานี FM 107.0 MHz รายการ อสมท. เพื่อชุมชน เวลา 13.00-14.00 น.
ภาพ : วรวุฒ สมดี ข่าว: ลัดดา ใบดำ