กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (25 ก.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ กล่าวต้อนรับ ผู้เข้าร่วมอบรมการให้บริการฝังยาคุมกำเนิดสำหรับบุคลากรสาธารณสุข ปิงบประมาณ 2566 ณ ห้องประชุมทับทิมสยาม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรสาธารณสุข ในเขตสุขภาพที่ 10 ให้มีความรู้ ความเข้าใจ มีทักษะในการให้บริการ ให้คำปรึกษา การแก้ไขภาวะแทรกซ้อน และการดูแลต่อเนื่องหลังการให้บริการฝังยาคุมกำเนิด ผู้เข้าร่วมอบรม ประกอบด้วย พยาบาล นักวิชาการสาธารณสุข จากโรงพยาบาลทั่วไป โรงพยาบาลชุมชน และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล ในเขตสุขภาพที่ 10 จำนวน 60 คน โดยได้รับการสนับสนุนวิทยากรจากโรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ ศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 อุบลราชธานีศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และบริษัท ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด