กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 24 ก.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ประกอบด้วย นางสาวณฐมน สมเสนาะ นางเกษแก้ว เกตุพันธ์ นางอมลวรรณ หวังสุข ร่วมเป็นอาจารย์พิเศษ และสนับสนุนการฝึกปฏิบัติการคลอดฉุกเฉิน ทั้งคลอดปกติและคลอดผิดปกติ รวมถึงการดูแลมารดาและทารกหลังคลอดฉุกเฉินสำหรับนักศึกษา หลักสูตรประกาศนียบัตรชั้นสูง สาขาปฏิบัติการฉุกเฉินการแพทย์ วิทยาลัยการสาธารณสุขสิรินธร จังหวัดอุบลราชธานี ณ คลินิกอนามัยแม่และเด็ก ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี โดยมีนักศึกษาเข้าร่วมฝึกปฏิบัติ จำนวน 38 คน เพื่อฝึกทักษะในการช่วยคลอดในสถานการณ์ฉุกเฉิน สำหรับนักศึกษา ที่จะนำความรู้และทักษะไปปรับใช้ในการปฏิบัติงานต่อไป
ภาพ/ข่าว : ณฐมน สมเสนาะ