กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(24 ก.ค.66) นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม และนิติกร เป็นวิทยากรบรรยายในการอบรมหลักสูตรพัฒนาศักยภาพเจ้าพนักงานท้องถิ่นในระดับเทศบาลและองค์การบริหารส่วนตำบล และเจ้าพนักงานสาธารณสุขตามพระราชบัญญัติการสาธารณสุข พ.ศ.2535 (และที่แก้ไขเพิ่มเติม) ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย เจ้าพนักงานท้องถิ่น เจ้าพนักงานสาธารณสุขในพื้นที่จังหวัดศรีสะเกษ จำนวน 80 คน โดยได้รับเกียรติจาก นพ.เสกสรรค์ จวงจันทร์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรม
ภาพ/ข่าว : บุญเกิด เชื้อธรรม