กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (24 ก.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสิริพินท์ สิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ และร่วมกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 304 โดยในวันนี้ได้มอบ นโยบายการปฏิบัติงานประจำสัปดาห์ แจ้งเรื่องความปลอดภัยในสถานที่ทำงานช่วงหน้าฝน และการวางแผนการดำเนินงานปีงบประมาณ 2567 จากนั้น นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ ได้เชิญชวนเจ้าหน้าที่เข้าร่วมกิจกรรม แสงนำใจไทยทั้งชาติ เดิน วิ่ง ปั่น ป้องกันอัมพาต ครั้งที่ 9 นางลักขณา แย้มพิวัน ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ แจ้งการเข้าร่วมกิจกรรมสภากาแฟ และในเดือนสิงหาคม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ และได้ร่วมเป็นเจ้าภาพจัดซุ้มอาหารและนิทรรศการ นายชัยยะ เผ่าผา ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ แจ้งเรื่องการซ่อมบำรุง และการดูแลความปลอดภัยภายในศูนย์ งานการเงินแจ้งเรื่องการเบิกจ่ายงบประมาณ และกลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธ์แจ้งเรื่องการจัดอบรมยาฝังคุมกำเนิด ระหว่างวันที่ 25-27 กรกฎาคมนี้