กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
เมื่อวันที่ 21 กรกฎาคม 2566 นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายนายศตวรรษ ศรีพรหม หัวหน้ากลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ บุคลากรกลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ และคณะกรรมการ ดำเนินการคัดเลือกพระสงฆ์ต้นแบบในการขับเคลื่อนงานวัดส่งเสริมสุขภาพและพระคิลานุปัฏฐาก พระคิลานุปัฎฐากดีเด่น วัดส่งเสริมสุขภาพดีเด่น และวัดส่งเสริมสุขภาพสู่วัดรอบรู้ด้านสุขภาพดีเด่น เขตสุขภาพที่ 10 โดยมีพระครูโกศลวิหารคุณ,ดร. รองเจ้าคณะอำเภอเมืองอุบลราชธานี เจ้าอาวาสวัดกลาง เป็นประธานคณะกรรมการคัดเลือก ณ ห้องประชุม วัดกลาง ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี เพื่อเป็นการเชิดชูเกียรติ และส่งเสริมกลไกการขับเคลื่อนการพัฒนาสุขภาวะพระสงฆ์ ด้วยพลัง บวร.ให้สอดคล้องตามธรรมนูญสุขภาพพระสงฆ์แห่งชาติ ในเขตสุขภาพที่ 10 ไปสู่การปฏิบัติให้เป็นรูปธรรมอย่างยั่งยืนต่อไป