กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมทีมสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ จัดรายการอนามัยเช็คอิน เวลา 10.10 - 11.00 น. เพื่อสื่อสารให้ความรู้กับประชาชนในการดูแลสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ทางสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทย จังหวัดอุบลราชธานี FM 98.50 MHz. สัปดาห์นี้จัดรายการประเด็น “โรคมือ เท้า ปาก โรคระบาดในเด็กช่วงฤดูฝน” โดยมี นางสาวกิตติยา วงศาสุข นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ สำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 จังหวัดอุบลราชธานี เป็นแขกรับเชิญในรายการ ซึ่งได้พูดคุยถึง สถานการณ์การแพร่ระบาดปัจจุบัน กลุ่มอายุที่พบบ่อย สาเหตุ อาการ การรักษา การป้องกัน / วัคซีนป้องกัน และมาตรการ/การเฝ้าระวังการแพร่ระบาด ในสถานที่เสี่ยง ศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก/โรงเรียนอนุบาล/ประถมศึกษา ซึ่งสามารถรับชมย้อนหลังได้ที่ Facebook ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี
ภาพ/ข่าว : รัชดาพร จันทบุตร