กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เป็นประธานนำทีมคณะกรรมการประเมินเมืองสุขภาพดี เขตสุขภาพที่ 10 ประกอบด้วย ผู้อำนวยการส่วนสิ่งแวดล้อมจากสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดศรีสะเกษ ผู้แทนท้องถิ่นจังหวัดอำนาจเจริญ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ และศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ลงพื้นที่ตรวจประเมินรับรองเมืองสุขภาพดี เขตสุขภาพที่ 10 ในองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ที่สมัครเข้าร่วมโครงการพัฒนาเมืองสุขภาพดี (Healthy City) ตามองค์ประกอบของเมืองสุขภาพดี 3 ส่วน คือ สิ่งแวดล้อมเอื้อต่อสุขภาพ (Healthy Environments) สถานที่เอื้อต่อสุขภาพ (Healthy Settings) และประชาชนรอบรู้และสุขภาพดี (Healthy People) ณ เทศบาลเมืองอำนาจเจริญ โดยมี นายพสิษฐ์ กอมณี รองปลัดเทศบาลเมืองอำนาจเจริญ ให้การต้อนรับ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร เจ้าหน้าที่เทศบาล และได้ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม ณ ชุมชนเทพมงคลใต้ ตลาดเทศบาล และส้วมสาธารณะภายในวัดพระมงคลมิ่งเมือง ในเขตเทศบาลเมืองอำนาจเจริญ อีกด้วย
ภาพ/ข่าว: สุทธิดา สืบทรัพย์