กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (20 ก.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยนางไฉไล ช่างดำ นักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญ (ด้านสาธารณสุข) รองผู้อำนวยการฯ นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการ ฯ และทีมตรวจราชการและนิเทศงานฯ ร่วมประชุมสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงานกรณีปกติ รอบที่ 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 จังหวัดอำนาจเจริญ โดยมอบหมายนางสาวนภัชชล รอดเที่ยง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษเป็นผู้นำเสนอผลการตรวจราชการและนิเทศงาน ประเด็นสุขภาพกลุ่มวัย โดยมีนายแพทย์สมฤกษ์ จึงสมาน เป็นประธานการประชุม ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด ผู้อำนวยการโรงพยาบาลทุกแห่ง พร้อมผู้รับผิดชอบงานที่เกี่ยวข้อง ร่วมประชุมสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงาน กรณีปกติรอบที่ 2 ณ ห้องประชุม ชั้น 5 โรงพยาบาลอำนาจเจริญ
ภาพ/ข่าว : สุนทรีย์ พันธุ์คำ