กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 19 ก.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ นักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญ(ด้านสาธารณสุข) รองผู้อำนวยการฯ และนางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมทีมตรวจราชการและนิเทศฯ ร่วมรับฟังสรุปผลการดำเนินงานภาพรวมการตรวจราชการและนิเทศงานกรณีปกติ รอบที่ 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 จังหวัดอำนาจเจริญ โดยมี นายแพทย์สมฤกษ์ จึงสมาน เป็นประธานการประชุม ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด ผู้อำนวยการโรงพยาบาลทุกแห่ง พร้อมผู้รับผิดชอบงานที่เกี่ยวข้อง ร่วมรับฟังประชุมสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงานภาพรวม ณ ห้องประชุมชั้น 2 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ
ภาพ/ข่าว : สุนทรีย์ พันธุ์คำ