กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (18 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางไฉไล ช่างดำ นักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญ (ด้านสาธารณสุข) รองผู้อำนวยการฯ และนางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมคณะผู้นิเทศฯ ลงพื้นที่วิเคราะห์ข้อมูลผลการตรวจราชการและนิเทศงานกรณีปกติ รอบที่ 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 จังหวัดอำนาจเจริญ ในช่วงเช้าร่วมรับฟังการนำเสนอข้อมูลตามตัวชี้วัดการตรวจราชการ ประเด็น สุขภาพกลุ่มวัยมารดาและทารก ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ และช่วงบ่ายลงพื้นที่ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลอำเภอพนา ในส่วนของประเด็น ยกระดับบริการผู้สูงอายุ ได้ลงตรวจพื้นที่โรงพยาบาลปทุมราชวงศา พร้อมเยี่ยมชมคลินิกผู้สูงอายุโรงพยาบาลปทุมราชวงศา และประเด็นระบบสุขภาพปฐมภูมิ ลงพื้นที่เยี่ยมชมผลการดำเนินงาน การพัฒนาระบบสุขภาพปฐมภูมิในพื้นที่อำเภอพนา จังหวัดอำนาจเจริญ
ภาพ/ข่าว : สุนทรีย์ พันธุ์คำ