กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(18 ก.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมหลักสูตรการสุขาภิบาลอาหารสำหรับเจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงาน (Basic of food Sanitation Inspector : BFSI) โดยมี นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ กล่าวรายงาน ณ ห้องประชุมปทุมมาศ โรงแรมสุนีย์ฯ จังหวัดอุบลราชธานี ทั้งนี้ เพื่อพัฒนาศักยภาพผู้รับผิดชอบงาน ยกระดับมาตรฐานการดำเนินงานสุขาภิบาลอาหารและน้ำอย่างมีคุณภาพ ผู้เข้ารับการอบรมประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานสุขาภิบาลอาหารและน้ำ จากองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นและหน่วยงานสาธารณสุข ในพื้นที่จังหวัดอุบลราชธานี อำนาจเจริญ มุกดาหาร ศรีสะเกษ ยโสธร มหาสารคาม ร้อยเอ็ด สุรินทร์และนนทบุรี สมัครเข้ารับการอบรมจำนวน 50 คน ทีมวิทยากรผู้เชี่ยวชาญ จากสำนักสุขาภิบาลอาหารและน้ำ และศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี กรมอนามัย
ภาพ/ข่าว: เยาวลักษณ์ แสนทวีสุข