กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (17 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้บุคลากร กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมสนับสนุนการเรียนการสอน หลักสูตรประกาศนียบัตรชั้นสูง สาขาปฏิบัติการฉุกเฉินการแพทย์ ณ วิทยาลัยการสาธารณสุขสิรินธร จังหวัดอุบลราชธานี หัวข้อ การดูแลการคลอดฉุกเฉิน ทั้งคลอดปกติและคลอดผิดปกติ รวมถึงการดูแลมารดาและทารกหลังคลอดฉุกเฉินสำหรับนักศึกษา จำนวน 38 คน มีทั้งการภาคทฤษฎีและฝึกปฏิบัติ โดยมีนางสาวณฐมน สมเสนาะ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ นางเกษแก้ว เกตุพันธ์ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ และ นางอมลวรรณ หวังสุข พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ ร่วมเป็นอาจารย์พิเศษ ระหว่างวันที่ 17, 24 และ 31 กรกฎาคม 2566 ณ วิทยาลัยการสาธารณสุขสิรินธร จังหวัดอุบลราชธานี และศูนย์การเรียนรู้และฝึกทักษะด้านอนามัยแม่และเด็ก ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี
ภาพ/ข่าว : อมลวรรณ หวังสุข