กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (17 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร จัดประชุมคณะอนุกรรมการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น ระดับจังหวัด ที่จังหวัดมุกดาหาร ณ ห้องประชุมพุทธรักษา สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร โดยมีนายวุฒิชัย เสาวโกมุท รองผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานการประชุม ซึ่งการประชุมครั้งนี้คณะอนุกรรมการและเลขานุการได้นำเสนอแผนและผลการขับเคลื่อนงานเพื่อการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่นของจังหวัดมุกดาหาร ซึ่งมีคณะอนุกรรมการเข้าร่วมประชุมจำนวน 22 คน
ภาพ/ข่าว : ลักขณา ประมูลพงศ์