กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (16 ก.ค. 2566) นายแพทย์ ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยคณะข้าราชการและเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมฟ้อนรำวันสถาปนาเมืองอุบลราชธานี ครบ 231 ปี ซึ่งในปี 2566 จังหวัดอุบลราชธานี กำหนดให้เป็นวาระสำคัญของจังหวัด ภายใต้ชื่อกิจกรรม "23 1 ปี อุบลราชธานี ฮุ่งเฮือง เมืองธรรม" ณ สวนสาธารณะทุ่งศรีเมือง อำเภอเมืองอุบลราชธานี โดยมีนายชลธี ยังตรง ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ ทุกหมู่เหล่า ทุกพื้นที่อำเภอ ตำบล หมู่บ้าน และชุมชน ร่วมกิจกรรม เนื่องในวันมหามงคลแห่งการสถาปนาเมืองอุบลราชธานี ครบ 231 ปี 16 กรกฎาคม 2566 ฮุ่งเฮือง เมืองธรรม โดยร่วมฟ้อนรำพร้อมกันทั้งจังหวัดอุบลราชธานี จำนวน 3 บทเพลง ประกอบด้วย เพลง อุบลราชธานี เพลง ออนซอนเมืองอุบลฯ เพลง มาร์ชอุบลราชธานี โดยมีประชาชนทั้งจังหวัดร่วมการรำในครั้งนี้กว่า 23,100 คน ท่ามกลางสายฝน