กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (15 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ เข้ากราบนมัสการ ท่านเจ้าประคุณสมเด็จพระมหาธีราจารย์ กรรมการมหาเถรสมาคม ประธานฝ่ายสาธารณะสังเคราะห์ของมหาเถรสมาคม ณ วัดยางน้อย ตำบลก่อเอ้ อำเภอเขื่องใน จังหวัดอุบลราชธานี เพื่อขอรับคำปรึกษาและหารือแนวทางการขับเคลื่อนธรรมนูญสุขภาพพระสงฆ์แห่งชาติ การขับเคลื่อนวัดส่งเสริมสุขภาพ และปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุขภาพพระสงฆ์ ด้วยกลไก บวร. รวมทั้งเตรียมการจัดกิจกรรมเวทีเสวนาวิชาการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ บูรณาการขับเคลื่อนธรรมนูญสุขภาพพระสงฆ์แห่งชาติ ในเขตสุขภาพที่ 10 ไปสู่การปฏิบัติให้เป็นรูปธรรมต่อไป
ภาพ/ข่าว นวพรรษ์ พลสวัสดิ์