กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (14 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยโสธร ลงพื้นที่เฝ้าระวังการละเมิดพระราชบัญญัติควบคุมการส่งเสริมการตลาดอาหารสำหรับทารกและเด็กเล็ก พ.ศ.2560 ในร้านค้าสวัสดิการ และคลินิกนมแม่ โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเลิงนกทา จังหวัดยโสธร ทั้งนี้ได้สร้างความเข้าใจเกี่ยวกับพระราชบัญญัติฯ แนวทางการรายงานเมื่อพบการละเมิด และมอบคู่มืออธิบายพระราชบัญญัติควบคุมการส่งเสริมการตลาดอาหารสำหรับทารกและเด็กเล็ก พ.ศ.2560 แก่เจ้าหน้าที่สาธารณสุข และผู้ประกอบการเพื่อเฝ้าระวังการละเมิดฯ ต่อไป
ภาพ/ข่าว พัชราภรณ์ โตสงค์