กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ระหว่างวันที่ 11-13 กรกฎาคม 2566 นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมทั้ง เครือข่ายเขตสุขภาพที่ 10 เข้าร่วมประชุมและรับรางวัลในมหกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้และเชิดชูเกียรติ องค์กรและชุมชนรอบรู้ด้านสุขภาพ ภายใต้ "ฮ่วมแฮง แบ่งปัน สร้างสรรค์ สังคมสุขภาพดี" ปี 2566 (HLO of the year 2023) ณ โรงแรมโฆษะ อ.เมือง จังหวัดขอนแก่น โดยได้รับเกียรติจาก นายแพทย์สุวรรณชัย วัฒนายิ่งเจริญชัย อธิบดีกรมอนามัย เป็นประธานในพิธี และ นายแพทย์สราวุฒิ บุญสุข รองอธิบดีกรมอนามัย กล่าวรายงาน มีภาคีเครือข่ายองค์กรและชุมชนรอบรู้ด้านสุขภาพจากเขตสุขภาพที่ 1-12 เข้าร่วมมหกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้และเชิดชูเกียรติฯ ดังกล่าวฯ โอกาสนี้ ตัวแทนเขตสุขภาพที่ 10 ได้รับรางวัล ดังนี้
1.โล่รางวัล ภาพเล่าเรื่อง ระดับเหรียญทอง ได้แก่ กลุ่มงานพัฒนาคุณภาพและรูปแบบบริการ สสจ.ยโสธร
5 สื่อหวังผล ระดับดี ได้แก่ สถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา นวมินทราชินี บ้านภูมิซรอล อ.กันทรลักษ์ จ. ศรีสะเกษ
6.องค์กรร่วมขับเคลื่อนระดับจังหวัด ระดับดี ได้แก่ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร
ภาพ/ข่าว สุกานดา แก้วล้อมบึง