กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 13 ก.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ สนับสนุนวิทยากรอบรมโรงเรียนผู้สูงอายุต้นแบบด้านสุขภาพ ตำบลเมืองศรีไค อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี ในหัวข้อ “สุขเพียงพอ ชะลอชรา ชีวายืนยาว” ให้แก่ผู้สูงอายุ จำนวน 80 คน เพื่อให้มีความรู้ ความเข้าใจในการดูแลสุขภาพกาย สุขภาพจิตของตนเอง และสามารถดำเนินชีวิตในสังคมได้อย่างปกติสุข ณ ห้องประชุมชั้น 2 โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลเมืองศรีไค โดยได้รับเกียรติจาก นายวิโรจน์ ภาวะพรหม ผู้อำนวยการโรงพยาบาลตำบลเมืองศรีไค เป็นประธานเปิดการอบรม
ภาพ/ข่าว ปรียา นาสมบูรณ์