กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (13 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยวัยทำงาน ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการขับเคลื่อนการดำเนินงานโรงอาหารปลอดภัยใส่ใจสุขภาพ (Healthy Canteen) ณ โรงเรียนอนุบาลศรีสะเกษ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ เทศบาลเมืองศรีสะเกษ วัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมสุขภาพและสร้างสิ่งแวดล้อมที่ปลอดภัยเอื้อต่อการมีสุขภาพดีด้านโภชนาการสำหรับวัยทำงาน และเพื่อพัฒนาเป็นต้นแบบโรงอาหารในสถานศึกษา มีกิจกรรมดังนี้ 1.การแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานโรงอาหารฯ 2.การตรวจเยี่ยมการดำเนินงานตามเกณฑ์รับรอง Healthy Canteen ตามเเบบประเมินโรงอาหารเบื้องต้น จำนวน 7 ข้อ 3.แนะนำการจัดทำเมนูชูสุขภาพ 4.การให้คำแนะนำตามเกณฑ์ และลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงอาหาร โดยมี นายสุรชาติ ทอนศรี ผู้อำนวยการโรงเรียน กล่าวต้อนรับ นางสาวณัฐรดา กานุวงศ์ รองผู้อำนวยการบริหารงานบุคคล นางสาววรกมล รัตนอุดมผู้ช่วยผู้อำนวยการ และคณะคุณครู ให้การต้อนรับและร่วมรับการนิเทศ
ภาพ/ข่าว ปิยะรัตน์ จันทร์ส่อง