กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (13 ก.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ จัดกิจกรรมการคัดกรองและประเมินปัจจัยเสี่ยง ต่อสุขภาพกายและสุขภาพจิตวัยรุ่น สร้างความรอบรู้ด้านอนามัยการเจริญพันธุ์ และขับเคลื่อนกิจกรรมก้าวท้าใจในสถานศึกษา เพื่อส่งเสริมการมีสุขภาพดี ปัญญาดี และทักษะชีวิตดี ในการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น ณ วิทยาลัยอาชีวศึกษาเขื่องใน อำเภอเขื่องใน จังหวัดอุบลราชธานี โดยมีนางดวงเดือน จันทร์เหลือง ผู้อำนวยวิทยาลัยอาชีวศึกษาเขื่องใน และคณะครู ให้การต้อนรับ ซึ่งมีนักเรียนกลุ่มเป้าหมายเข้าร่วมกิจกรรมครั้งนี้จำนวน 160 คน จากผลการคัดกรองพบเด็กมีปัญหาสุขภาพกายและสุขภาพจิต และส่งต่อข้อมูลให้กับครูผู้รับผิดชอบติดตามต่อไป
ภาพ/ข่าว : ลักขณา ประมูลพงศ์