กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ลงพื้นที่ประชาสัมพันธ์ส่งเสริมการออกกำลังกาย ในสถานศึกษาจังหวัดอุบลราชธานี
วันนี้ (12 ก.ค 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ มอบหมายให้ กลุ่มอนามัยวัยทำงาน ลงพื้นที่ประชาสัมพันธ์ส่งเสริมการออกกำลังกาย ในสถานศึกษาจังหวัดอุบลราชธานี เพื่อการส่งเสริมการมีกิจกรรมทางกายตามกลุ่มวัย และประชาสัมพันธ์การให้บริการสถานที่ออกกำลังกาย (ฟิตเนสศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี) ณ อาคารเรียนรวม 3 มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี รวมถึงการใช้แอปพลิเคชั่นส่งเสริมการออกกำลังกายด้วยการลงทะเบียนเข้าร่วมกิจกรรมก้าวท้าใจ Season5 กลุ่มเป้าหมายเข้าร่วมกิจกรรมเป็นบุคลากร และนักศึกษา จำนวน 300 คน
ภาพ/ข่าว รุ่งนภา พึ่งน้ำ