กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (12 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ นักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญ (ด้านสาธารณสุข) รองผู้อำนวยการฯ เป็นประธานนำทีมคณะกรรมการประเมินเมืองสุขภาพดี เขตสุขภาพที่ 10 ประกอบด้วย ท้องถิ่นอำเภอหว้านใหญ่ เจ้าหน้าที่จากสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดมุกดาหาร สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร และศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ลงพื้นที่ตรวจประเมินรับรองเมืองสุขภาพดี เขตสุขภาพที่ 10 ในองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ที่สมัครเข้าร่วมโครงการพัฒนาเมืองสุขภาพดี (Healthy City) ตามองค์ประกอบของเมืองสุขภาพดี 3 ส่วน คือ สิ่งแวดล้อมเอื้อต่อสุขภาพ (Healthy Environments) สถานที่เอื้อต่อสุขภาพ (Healthy Settings) และประชาชนรอบรู้และสุขภาพดี (Healthy People) ณ จังหวัดมุกดาหาร โดยมี นายสมใจ ธรรมบุตร นายก อบต.ป่งขามดงหมู ให้การต้อนรับ พร้อมด้วย พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร เจ้าหน้าที่ อบต. สำนักงานสาธารณสุขอำเภอหว้านใหญ่ รพ.สต.บ้านป่งขาม รพ.สต.บ้านนิคมเกษตรกรรมฯ ผู้นำชุมชน ชมรมผู้สูงอายุ และคณะกรรมการฯได้ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมส้วมสาธารณะ ณ แหล่งท่องเที่ยวแก่งกระเบา
ภาพ/ข่าว: สุทธิดา สืบทรัพย์