วันนี้ (11 ก.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ ทีมสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯจัดรายการวิทยุเพื่อสื่อสารความรอบรู้ด้านสุขภาพ ในประเด็น “สัปดาห์รณรงค์คัดกรองพัฒนาการเด็กปฐมวัย” โดยมี นางศินีนาฏ โสวัตร พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ และ นางสาวณฐมน สมเสนาะ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมพูดคุยในรายการถึงประเด็นกิจกรรมในสัปดาห์รณรงค์คัดกรองพัฒนาการเด็กปฐมวัย สถานการณ์พัฒนาการเด็กปฐมวัยในเขตสุขภาพที่ 10 และ จังหวัดอุบลราชธานี ความสำคัญของการคัดกรองพัฒนาการเด็กปฐมวัย แนวทางการในการคัดกรองพัฒนาการเด็กปฐมวัย ช่วงอายุที่สำคัญในการคัดกรอง เครื่องมือที่ใช้ในการคัดกรอง และสัปดาห์รณรงค์คัดกรองพัฒนาการมีความสำคัญอย่างไร และมีการกำหนดจัดรณรงค์ และแนวทางในการปฏิบัติอย่างไรสำหรับสถานบริการสาธารณสุขทุกแห่ง สถานพัฒนาเด็กปฐมวัย ในการให้บริการคัดกรองพัฒนาเด็กปฐมวัย ในช่วงจัดรณรงค์ ซึ่งมี คุณวีระเดช พรหมคุปต์เป็นผู้ดำเนินรายการ ทางสถานีวิทยุ อสมท.อุบลราชธานี FM 107.0 MHz.
ภาพ/ข่าว เยาวลักษณ์ แสนทวีสุข