วันนี้ (11 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ นักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญ (ด้านสาธารณสุข) รองผู้อำนวยการฯ เป็นประธานนำทีมคณะกรรมการประเมินเมืองสุขภาพดี เขตสุขภาพที่ 10 ลงพื้นที่ตรวจประเมินรับรองเมืองสุขภาพดี เขตสุขภาพที่ 10 ในองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ที่สมัครเข้าร่วมโครงการพัฒนาเมืองสุขภาพดี (Healthy City) ตามองค์ประกอบของเมืองสุขภาพดี 3 ส่วน คือ สิ่งแวดล้อมเอื้อต่อสุขภาพ (Healthy Environments) สถานที่เอื้อต่อสุขภาพ (Healthy Settings) และประชาชนรอบรู้และสุขภาพดี (Healthy People) ณ เทศบาลตำบลนาสีนวน อำเภอเมือง จังหวัดมุกดาหาร โดยมี นายคองวัน เเข็งแรง นายกเทศมนตรีตำบลนาสีนวน ให้การต้อนรับ พร้อมด้วย ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านนาสีนวน ในเขตเทศบาลตำนาสีนวน
ภาพ/ข่าว: สุทธิดา สืบทรัพย์