วันนี้ (10 ก.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ และร่วมกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 302 โดยในวันนี้ ได้มอบนโยบายการปฏิบัติงานประจำสัปดาห์ การจัดเตรียมผลการปฏิบัติราชการ PMS แจ้งผลการประกวดสถานที่ทำงานน่าอยู่ทำงานในระดับกรมอนามัย โดยศูนย์อนามัยที่10 ได้รับรางวัลในระดับชมเชย จากนั้นเชิญชวนการส่งผลงานวิชาการเพื่อร่วมการประชุมวิชาการกระทรวงสาธารณสุข และแจ้งแนวทางการทำความเคารพและการแต่งกายด้วยเครื่องราชย์อิสริยาภรณ์ในราชพิธีสำคัญ