กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (7 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ นักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญ (ด้านสาธารณสุข) รองผู้อำนวยการฯ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมทีมตรวจราชการและนิเทศงาน ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมรับฟังการสรุปผลการดำเนินงานตามตัวชี้วัดประเด็นการตรวจราชการจังหวัดอุบลราชธานี กรณีปกติ รอบที่ 2 ประจำปีงบประมาณ 2566 โดยมี นายแพทย์สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานการประชุม ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด ผู้อำนวยการโรงพยาบาลทุกแห่ง พร้อมผู้รับผิดชอบงานที่เกี่ยวข้อง ร่วมรับฟังประชุมสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงาน ณ ห้องประชุมปทุมราชวงศา ชั้น 2 อาคารอเนกประสงค์ โรงพยาบาล 50 พรรษา มหาวชิราลงกรณ