กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (6 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางลักขณา แย้มพิวัน ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ส่งเสริมความรอบรู้ด้านสุขภาพในประเด็น การส่งเสริมคุณภาพการนอน (คลินิก Sleep Dee) เพื่อส่งเสริมความรอบรู้การนอนที่มีคุณภาพ พร้อมให้บริการประเมินคุณภาพการนอน ในการนี้ พันโทปณิธาน ภารการ ผู้บังคับกองพันทหารราบที่ 3 กรมทหารราบที่ 6 มอบหมายให้ ร้อยเอกมงคล จินาพร นายทหารฝ่ายกิจการพลเรือน ให้การต้อนรับ และมีกำลังพล ร่วมกิจกรรม จำนวน 70 นาย เป็นกลุ่มเสี่ยงสนใจเข้ารับการตรวจ จำนวน 7 นาย ณ ห้องประชุมกองร้อยอาวุธเบาที่ 2 กองพันทหารราบที่ 3 กรมทหารราบที่ 6