กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ (6 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ จัดประชุมคณะอนุกรรมการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น ระดับจังหวัด ที่จังหวัดอำนาจเจริญ ณ ห้องประชุมคณาพันธ์สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ โดยมี นายฤทธิสรรค์ เทพพิทักษ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจ เป็นประธานการประชุม ซึ่งการประชุมครั้งนี้คณะอนุกรรมการและเลขานุการได้นำเสนอแผนและผลการขับเคลื่อนงานเพื่อกานป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่นของจังหวัดอำนาจเจริญ มีคณะอนุกรรมการเข้าร่วมประชุมจำนวน 17 คน