กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (5 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางลักขณา แย้มพิวัน ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ส่งเสริมความรอบรู้ด้านสุขภาพในประเด็น การส่งเสริมคุณภาพการนอน (คลินิก Sleep Dee) เพื่อส่งเสริมความรอบรู้การนอนที่มีคุณภาพ พร้อมให้บริการประเมินคุณภาพการนอน ในการนี้ พันโทสุริยงค์ กุดเป่ง ผู้บังคับกองพันทหารราบที่ 2 กรมทหารราบที่ 6 มอบหมายให้ ร.อ.พิเนตร สาสูงเนิน หัวหน้าฝ่ายธุรการและกำลังพล ให้การต้อนรับ และมีกำลังพล ร่วมกิจกรรม จำนวน 100 นาย เป็นกลุ่มเสี่ยงสนใจเข้ารับการตรวจ จำนวน 10 นาย ณ ห้องประชุมกองร้อยอาวุธเบาที่ 1 กองพันทหารราบที่ 2 กรมทหารราบที่ 6