กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (5 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางไฉไล ช่างดำ นักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญ(ด้านสาธารณสุข) รองผู้อำนวยการฯ และคณะผู้นิเทศฯ ลงพื้นที่วิเคราะห์ข้อมูลผลการตรวจราชการและนิเทศงานกรณีปกติ รอบที่ 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 จังหวัดอุบลราชธานี ในช่วงเช้าร่วมรับฟังการนำเสนอข้อมูลตามตัวชี้วัดการตรวจราชการ ประเด็น สุขภาพกลุ่มวัยมารดาและทารก ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี และช่วงบ่ายลงพื้นที่วิเคราะห์ข้อมูล อำเภอดอนมดแดง จังหวัดอุบลราชธานี ในส่วนของประเด็นระบบบริการสุขภาพปฐมภูมิและประเด็นการยกระดับบริการผู้สูงอายุ ได้ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังในพื้นที่อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี