กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (4 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี เป็นประธานในพิธีถวายพระพร เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติ ศาสตราจารย์ ดร.สมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี และกล่าวรายงานในพิธีเปิดการประชุมวิชาการเนื่องในวันอนามัยสิ่งแวดล้อมไทย โดยมี นายแพทย์ประวิ อ่ำพันธุ์ คณบดีวิทยาลัยแพทยศาสตร์และการสาธารณสุข มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี เป็นประธานเปิดการประชุมวิชาการเนื่องในวันอนามัยสิ่งแวดล้อมไทย ณ ห้องประชุม CMP วิทยาลัยแพทยศาสตร์และการสาธารณสุข มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี เพื่อแสดงให้เห็นถึงความสำคัญของ “วันอนามัยสิ่งแวดล้อมไทย” กระตุ้นเตือนให้ประชาชนและหน่วยงานทุกภาคส่วนตระหนักถึงความสำคัญของการอนามัยสิ่งแวดล้อม และเกิดการประสานความร่วมมือกันเพื่อสนับสนุนการดำเนินงานให้บรรลุวัตถุประสงค์ได้อย่างมีประสิทธิภาพ ภายใต้ความท้าทายของงานอนามัยสิ่งแวดล้อมที่ต้องรับมือจากสถานการณ์ที่ผันผวนของโลก ผู้เข้าร่วมการประชุมประกอบด้วยบุคลากรที่เกี่ยวข้องทั้งจากสถาบันการศึกษา องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด และภาคีเครือข่ายในเขตสุขภาพที่ 10 ทั้งนี้มีหน่วยงานเข้ารับโล่และประกาศนียบัตร ดังนี้
2.โล่รางวัลโรงเรียน กพด. ต้นแบบการจัดการน้ำสะอาดเพื่อการอุปโภคบริโภค ระดับเพชร จำนวน 1 แห่ง ได้แก่ โรงเรียนศรีเกษตรวิทยา