กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (3 ก.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวปิยนุช พันธ์ศิริ หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ พร้อมเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ประชาสัมพันธ์และประชุมติดตามกิจกรรมก้าวท้าใจ ในสถาบันการศึกษาระดับอุดมศึกษา ณ วิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี และวิทยาลัยเทคนิคตระการพืชผล จังหวัดอุบลราชธานี โดยได้เชิญชวน น้องๆ นักศึกษา และคณะครู อาจารย์ ร่วมลงทะเบียนสมัคร ก้าวท้าใจ Season 5 กิจกรรม เก็บแต้มสุขภาพสุดมันส์ โค้งสุดท้าย เพื่อ 15 ล้านแต้มสุขภาพ ในระยะ 150 วัน สมัครเป็นสมาชิกก้าวท้าใจ ส่งผลออกกำลังกาย สะสมแต้มสุขภาพผ่านระบบก้าวท้าใจ