กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (29 มิ.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมพัฒนาศักยภาพภาคีเครือข่ายโครงการมหัศจรรย์ 1,000 วัน plus สู่ 2,500 วัน ในพื้นที่ตำบลห้วยขะยุง อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี ณ ห้องประชุมโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลห้วยขะยุง ตำบลห้วยขะยุง อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี มีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้เด็กปฐมวัยไอคิวดี อีคิวดี สูงดีสมส่วน และสร้างครอบครัวคุณภาพต้นแบบในพื้นที่ตำบลห้วยขะยุง โดยได้รับเกียรติจากนางสาวกัญณภัทร จูมพระบุตร หัวหน้าสำนักปลัด องค์การบริหารส่วนตำบลห้วยขะยุง เป็นประธาน กล่าวรายงานโดยนางสมสวย คำอู ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลห้วยขะยุง กิจกรรมประกอบด้วยการบรรยาย สาธิต และการแลกเปลี่ยนประสบการณ์การจัดกิจกรรมการเล่นกับลูกที่บ้าน ผู้เข้ารับการอบรมประกอบด้วย หญิงตั้งครรภ์ หญิงให้นมบุตร ผู้ปกครองเด็ก 0-5 ปี และ แกนนำ CFCT ในพื้นที่ตำบลห้วยขะยุง รวมทั้งสิ้น 50 คน