กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (29 มิ.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร ลงพื้นที่เฝ้าระวังการละเมิดพระราชบัญญัติควบคุมการส่งเสริมการตลาดอาหารสำหรับทารกและเด็กเล็ก พ.ศ.2560 ในร้านค้าสวัสดิการ คลินิกนมแม่และห้องยา โรงพยาบาลดงหลวง อำเภอดงหลวง จังหวัดมุกดาหาร ทั้งนี้ได้สร้างความเข้าใจเกี่ยวกับพระราชบัญญัติฯ แนวทางการรายงานเมื่อพบการละเมิด และมอบคู่มืออธิบายพระราชบัญญัติควบคุมการส่งเสริมการตลาดอาหารสำหรับทารกและเด็กเล็ก พ.ศ.2560 แก่เจ้าหน้าที่สาธารณสุข และผู้ประกอบการเพื่อเฝ้าระวังการละเมิดฯ ต่อไป