กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (29 มิ.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ติดตามการดำเนินงานการจัดบริการเตรียมความพร้อมก่อนสมรสและก่อนมีบุตรในหน่วยบริการสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เพื่อติดตามประเมินผลการดำเนินงานของเครือข่ายการดำเนินงานอนามัยแม่และเด็กระดับจังหวัด และประเมินติดตามการจัดบริการคลินิกเด็กสุขภาพดีคุณภาพ กลุ่มเป้าหมาย คือ หัวหน้างานอนามัยแม่และเด็ก ผู้รับผิดชอบงานคลินิกเตรียมความพร้อมก่อนสมรสฯ คลินิกฝากครรภ์ คลินิกเด็กดี โรงพยาบาลดงหลวง อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร ได้รับทราบปัญหา/อุปสรรค ในการพัฒนาคุณภาพบริการอนามัยแม่และเด็ก เพื่อเป็นข้อมูลในการวางแผนการขับเคลื่อนการดำเนินงานพัฒนาคุณภาพบริการอนามัยแม่และเด็กตามเกณฑ์โรงพยาบาลอนามัยแม่และเด็กในระดับเขตต่อไป